Eco-fata madadin fata ne da aka yi daga kayan roba wanda ke da fa'idodi da rashin amfani da yawa. Mai zuwa shine cikakken bayanin fa'ida da rashin amfani na fata na muhalli.
Amfani:
1.Muhalli mai dorewa: eco-fata an yi shi da kayan roba mai dorewa kuma baya buƙatar amfani da fata na dabba. Yana guje wa zalunci ga dabbobi kuma yana rage tasirin muhalli. Ana yin Eco-fata daga albarkatun ƙasa masu dorewa na muhalli kuma tsarin samarwa ba shi da abubuwa masu cutarwa, wanda ya dace da manufar kare muhalli kore.
2. Ayyukan sarrafawa: Tsarin samar da fata na eco-fata yana ba da damar sarrafa daidaitattun abubuwan da ke cikin jiki, irin su ƙarfi, juriya da laushi. Wannan yana ba da damar eco-fata don saduwa da bukatun samfura daban-daban, kamar su tufafi, takalma da kayan ɗaki.
3. Durability: Eco-leather yawanci yana da matuƙar ɗorewa kuma yana iya jure wa amfani da kullun yau da kullun, yana sa ya fi tsayi fiye da wasu fata na halitta.
4. Sauƙi don tsaftacewa: Eco-fata ya fi sauƙi don tsaftacewa da kulawa fiye da wasu fata na halitta. Ana iya tsaftace shi a ƙarƙashin yanayin gida tare da ruwa da sabulu ba tare da buƙatar kayan aikin tsabtace fata na musamman ko samfurori ba.
5. Kyau mai kyau: Eco-leather yana da kyakkyawan launi mai kyau, tare da laushi da taɓawa na fata na halitta, yana ba mutane jin dadi, jin dadi.
6. Ƙananan farashin: dangane da ingancin fata na halitta, farashin fata na muhalli yawanci yakan ragu, don haka mutane da yawa za su iya jin dadin bayyanar da samfurin fata.
Aikace-aikace:
1.Home kayan ado: dace da falo, ɗakin cin abinci, ɗakin kwana, karatu da sauran masana'anta na sararin samaniya, ƙara jin dadi da kyau na ɗakin. A cikin otal ɗin, gidan cin abinci da sauran aikace-aikacen masana'anta na sararin samaniya, masu sauƙin ƙazantawa suna sa tsabtace yau da kullun cikin sauƙi da inganci.
2.Wuraren jama'a: Saboda abubuwan da suke da shi na kashe ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta, amfani da fata na muhalli a asibitoci da makarantu, kamar kujeru da kayan laushi na bango, na iya rage haifuwar ƙwayoyin cuta da kare lafiyar jama'a. Kindergarten da sauran ayyukan yara a cikin amfani da sauƙi don lalata fata na muhalli na iya samar da mafi aminci, sauƙin tsaftace muhalli don kare lafiyar yara.
3.Car ciki: kujerun mota, bangarori na kofa da sauran sassan ciki na yin amfani da fata mai sauƙi-da-ɓata muhalli ba kawai don haɓaka cikakkiyar ma'anar alatu ba, amma kuma mai sauƙin tsaftacewa da kulawa, don tsawaita rayuwar sabis.
4.Masana'antar kayan kwalliya: jakunkuna, takalma da sauran kayan kwalliyar kayan kwalliya ana yin su da sauƙi-da-ɓata fata na fata, wanda ba kawai ya dace da buƙatun ƙaya ba, har ma yana da amfani kuma yana da sauƙi ga masu amfani su kula da kullun.
5.Yanayin ofis: kujeru na ofis, teburin taro da kujeru ta yin amfani da sauƙi-da-ɓata fata na fata, na iya ba da kwarewa mai kyau, yayin da sauƙaƙe aikin kulawa na yau da kullun, ta yadda yanayin ofishin ya ci gaba da kasancewa mai tsabta da tsabta.
Kariya da Hanyoyi:
1.Guji yanayi mai ɗanɗano: Lokacin amfani da samfuran fata na eco-fata, guje wa ɗaukar dogon lokaci zuwa yanayi mai ɗanɗano, don kada ya haifar da tsufa ko ƙura.
2. Tsaftacewa da kulawa akai-akai: A kai a kai goge saman eco-fata tare da zane mai laushi don kiyaye shi tsabta da haske. A lokaci guda, guje wa amfani da abubuwan tsaftacewa masu ban haushi ko lalata.
3. Ka guje wa fallasa zuwa rana: tsawaita bayyanar da rana zai sa yanayin tsufa na fata, yana shafar rayuwar sabis. Don haka, ya kamata mu guji fallasa samfuran fata na muhalli ga rana na dogon lokaci.
4. Guji kafafan abubuwa masu kaifi: yanayin fata na fata yana da ɗan laushi, mai sauƙin za'a. A cikin aiwatar da amfani don guje wa haɗuwa da abubuwa masu kaifi don kare fata na muhalli daga lalacewa.
5. Ajiye a busasshen wuri da iska: lokacin adana kayan fata na muhalli, ya kamata a sanya shi a cikin busasshen wuri da iska don guje wa danshi da ƙura.
Lokacin aikawa: Dec-17-2024