Fatar da za a sake yin amfani da ita tana nufin fata ta wucin gadi, kayan samar da fata na roba wani bangare ne ko duka ta kayan sharar gida, bayan sake yin amfani da su da kuma sake sarrafa su da aka yi da resin ko rigar tushe na fata don samar da fata ta wucin gadi.
Tare da ci gaba da ci gaban duniya, gurɓataccen muhalli na duniya yana ƙara zama mai tsanani, fahimtar kare muhalli ta mutane ta fara farkawa, a matsayin sabon, sake amfani da albarkatu da sake yin amfani da fata, fata da aka sake yin amfani da su a cikin rayuwar mutane, fahimtar yanayin kare muhalli da kuma salon haɗin kai mai ban mamaki!
Halayen fata da aka sake yin fa'ida:
Fatar da aka sake fa'ida tana da halayen fata na gaske da kuma PU fata, kuma masana'anta ce ta fata sosai a zamanin yau. Daidai da fata, fata da aka sake yin fa'ida yana da ɗanɗano mai ɗanɗano, numfashi, kyakkyawan aiki kuma yana da laushi iri ɗaya, elasticity, nauyi mai nauyi, matsananciyar tsayi da ƙarancin zafin jiki, juriya. Ƙarfinsa shi ne cewa ƙarfinsa ya fi muni fiye da irin kauri na fata, ba shakka, kuma ya fi muni fiye da fata na PU, bai dace da takalman takalma da sauran kayan fata a ƙarƙashin karfi mafi girma ba. Kamar yadda tsarin samar da fata da aka sake yin fa'ida ya fi sauƙi kuma ana iya daidaita shi a ainihin lokacin, don haka ta hanyar ƙara yawan latex na halitta da canza tsarin tsari, za mu iya yin nau'i-nau'i daban-daban tare da laushi da taurin kai da ƙarfi don gyara nasa gazawar. Its daga baya jiyya da kuma PU fata kama, a cikin surface texture da launi a kan farfadowa da fata ba kawai sabuntawa, sabon kayayyakin fito da m ta hanyar. Mafi mahimmanci, farashi ne mai fa'ida, kashi ɗaya cikin goma na fata na gaske, fata na PU sau uku, ƙimar gaske, mai tsada.
Fatar da aka sake yin fa'ida:
Ƙirƙirar fata mai sake fa'ida abu ne mai sauqi qwarai. Sharar fata za a tsage da ƙasa a cikin zaruruwa, sa'an nan kuma latex na halitta da latex na roba da sauran adhesives, dannawa a cikin takarda na kayan mutum ɗaya, zai iya maye gurbin fata na halitta da aka yi da takalma na fata, tafin ciki, babban diddige da shugaban jakar, amma kuma an sanya shi a cikin motar mota da sauransu. Ana iya yin siffar fata da aka sake yin fa'ida bisa ga buƙata. Ba wai kawai ya fi ƙarfi ba, har ma da nauyi, juriya da lalata.
Hakanan ana iya yin gyaran fata ta zama fata kumfa tare da filastik. Yana da juriya na abrasion na filastik, amma kuma yana da elasticity na fata da kyau maras zamewa, sanye da dadi da m. Dangane da lissafin, idan 10000T ya lalata fata na fata don yin irin wannan fata, to zai iya adana adadin resin polyvinyl chloride, daidai da fitowar ton 3000 na masana'antar polyvinyl chloride a shekara uku na samarwa.
Yin amfani da takalma, sassa na fata da masana'antar fata na gefen ragowar kayan zaɓin, pre-jiyya, niƙa a cikin ɓangaren litattafan almara na fata, sannan ƙara latex, sulfur, totur, activator da jerin wakili na haɗin gwiwa, cikakke gauraye da tarwatsa uniformly, sanya shi a cikin dogon net na'ura, bayan bushewa, bushewa, walƙiya, ƙãre samfurin da sauran matakai. Ana iya amfani da fata da za a iya sake yin amfani da su azaman babban diddigi da tafin ciki na takalman fata, harshen huluna da kujerun kujerun keke da sauran kayan.
Rfata da kariya ta muhalli:
Bisa kididdigar kungiyoyin kare muhalli da suka dace, fiye da kashi 10% na iskar carbon da ake fitarwa a duniya ana haifar da su ne ta hanyar tsarin samar da fata na gargajiya, kuma bayan yadudduka na sarrafa fata yana da wuyar rubewa ta halitta.
Bayanan da aka sake yin amfani da su na samar da fata sun nuna cewa duk tsarin samar da fata da aka sake sarrafa fiye da tsarin samar da fata na iya rage yawan samar da abubuwa masu cutarwa don ceton ruwa zuwa kashi 90%.
Fatar da aka sake yin fa'ida ita ce ma'auni mai kyau tsakanin buƙatun ɗan adam na samfuran fata da buƙatar kiyaye muhalli cikin gaggawa. Idan aka kwatanta da fata da fata na wucin gadi, fata da aka sake yin fa'ida don gane sake amfani da albarkatu, ƙarin kare muhalli mai kore, daidai da ra'ayin yanayin muhalli na duniya, kamfanoni da yawa sun amince da su kuma ana amfani da su sosai a cikin busassun kayayyakin sannu a hankali sun mamaye kason kayayyakin fata na gargajiya.
Lokacin aikawa: Janairu-08-2025